

VICEZO NA MASHARTI YA KUSHIRIKI KATIKA MPANGO WA BIMA YA JAMII ILIYOBORESHWA KIELECTRONIKI, KUFUNGUA HUDUMA YA MATIBABU KWA KUTUMIA SIMU YA MKONONI

PharmAccess Internationa na Bima Afya ya Taifa(NHIF) waliungana pamoja wakanzisha bima ya afya iliyoitwa bima ya afya jamii iliyoreshwa (ICHF) kwa ajili ya kusaidia wananchi wa hali ya chini na kati waweze kupata huduma ya afya iliyoreshwa na kwa bei nafuu. Huu mradi upo Kilimanjaro na Manyara.

Kuanzia mwaka 2011 huu mradi ulipoanzishwa, taarifa za matibabu zimekuwa zikikusanywa kwa kutumia mfumo wa makaratasi/ fomu; hii imesababisha hii huduma kutokuwa Rafiki kwa watoa huduma , kutokupata taarifa sahihi za matibabu, lakini pia inachukua muda wa watumishi. Kukabiliana ya hili tatizo PharmAccess ikishirikiana na CarePay wameanzisha mfumo wa kukusanya taarifa za matibabu kwa njia ya kieletronic, ambapo watumishi wa hospital pamoja na madaktrai sasa watakuwa wanatumia tablet au computer kumhudumia mgonjwa, mgonjwa pia anaweza kutumia simu yake ya mkononi kuruhusu kituo kianze kumtibu. Hii itarahisha utoaji wa huduma na upatikanaji wa sahihi wa taarifa.

Karibu kushiriki katika mpango huu wa kupata huduma za afya za bima afya iliyoreshwa (iCHF) kwa njia ya simu. Lengo mahususi la mradi huu ni kumwenzesha mwanachama wa ichf kupata huduma ya afya kigital, na dakitari kutumia mfumo wa kigitali kuingiza au ikuchukua taarifa za mgonjwa kwa usahihi Zaidi.

Utakaposajiliwa kwenye mpango hu una ukasaini itatafrisiwa kuwa umesoma na kuelewa na kukubaliana na vigezo na masharti haya na umejiunga kwa hiari yako mwenyewe.

1. MAANA NA TAFSIRI YA BAADHI YA MANENO

- 1.2 “Akaunti ya kidigitali ya bima ya afya ya jamii iliyoreshwa(ICHF)” ni akaunti dhahania inayotolewa kutoka kwenye mfumo wa kidigitali wa CAREPAY unaomilikiwa na CarePay kumuwezesha mwanachama kutumia mafao ya kwenye akaunti ya simu ya mkononi kulipia huduma za afya anapokwenda kituo cha afya.
- 1.3 “PHARMACCESS”: Ni shiriki lisilo la kiserikali lenye makao makuu yake nchini Uholanzi lenye lengo mahususi kusaidia wakazi wanaoishi chini ya jangwa ya Sahara barani Afrika kupata huduma bora za afya na kwa gharama nafuu.
- 1.4 “CAREPAY”: ni kampuni yenye mfumo wa kidigitali unaowaunganisha wagonjwa, watoa huduma za afya na wafadhili katika kufanya kazi kwa pamoja kuwezesha kutoa huduma bora za afya na malipo kwa kutumia akaunti ya maalumu ya simu ya mkononi.
- 1.5 Wewe ni mwanachama wa bima ya afya ya jamii iliyoreshwa(ICHF) aliyekuabali masharti na vigezo na ameandikishwa kwa ajili ya kunufaika na kutumia “Akaunti ya kidigitali kwa njia simu kupata huduma za afya za ICHF
- 1.6 Vituo vya kutolea Huduma za Afya: ni watoa huduma za afya ya mama na mtoto kwako wewe kipindi cha ujauzito na baadha ya kujifungua mtoto. Aidha utaweza kupata huduma hizo katika moja ya kiliniki zilizopo katika Hospitali ya wilaya ya St. Joseph au Kibosho Hospitali.
- 1.7 “Wabia katika Mpango huu ni PharmAccess, CarePay, NHIF watoa huduma za afya kwa wanachama ambao wanashirikiana kutekeleza kwa pamoja

2 ELIGIBILITY

- 2.1 Lazima uwe mwanachama wa ICHF
- 2.2 Lazima uwe umechangua ST Joseph na Kiboshu kama kituo chako cha msingi na rufaa
- 2.3 Uwe tayari kutumia simu kupata huduma kwenye hivyo vituo

3 USAJILI

- 3.1 Kusajiliwa utapewa maelezo ya kina na wakala wa ICHF watakaokuwa kwenye kituo cha afya. Mawakala hawa wameajiriwa na PharmAccess.
- 3.2 Maelekezo jinsi ya kupata huduma kwa wateja kutoka (ICHF), tafadhali piga simu namba **0800754002**.

4 JINSI YA KUPATA HUDUMA

- 4.1 Ukifika kituo cha afya piga *150*30# ingiza namba yako ya siri na chagua jina kituo utakuwa tayari kuanza kupata matibabu, ukisindwa nenda kwa wakala wa ICHF atakusaidia.

5 USALAMA NA USIRI WA TAARIFA ZAKO

- 5.1 Unaposhiriki na kutumia huduma ya ICHF kupitia akaunti ya Mpango wa kidigitali wa Afya ya inatafiriwa umewaamini CarePay wanaweza kutunza taarifa zako za matibabu yako yote kipindi unachoshiriki na baada kushiriki katika Mpango huu. PharmAccess na CarePay wanakuhakikishia usalama na usiri wa taarifa zako zitakazokuwa zikichukuliwa kupitia mfumo wetu wa kidigitali. Taarifa zako utakazotoa zitaweza kutumiwa na wabia wengine wanaohusika na Mpango huu (ICHF) wakiwemo watoa huduma za afya katika Hospitali unayohudhuria kiliniki na mfadhili.

Taarifa za usajili

- 5.2 Kuwezesha usajili unahitajika kufungua akaunti ya (ICHF) amabapo utahitajika kutoa jina lako, tarehe ya kuzaliwa, jinsi, namba simu ya mkononi kama unayo, kitambulisho na nenosiri. Hii itsaidia CarePay kua na taarifa zako zote sahihi katika kufanikisha usajili na majukumu yaliyomo kwenye mkataba huu.

Matumizi ya taarifa zako

- 5.3 Kwa kutumia ICHF ya kieletroniki ni muhimu kufahamu kua CarePay wanakusanya taarifa zako na huzitumia kukusajili na kukuwezesha kupata huduma zitokanazo na ICHF ya kieletroniki. Hivyo taarifa hizi huwezesha kusimamia na kuangalia akaunti yako, huduma na mawasiliano kwa wateja, upatikanaji wa huduma, kuwezesha taarifa za malipo ya watoa huduma katika vituo vya afya
- 5.4 Taarifa unazitoa au zipatikanapo kipindi cha kupata huduma za afya husimamiwa, kudhibitiwa na hushirikishwa kwa wabia wa mradi huu wakiwemo watoa huduma za afya.
- 5.5 Taarifa zako binafsi zinazokusanywa; wanaoweza kuzipata na kuziona ni kiliniki ya hospitali uliyoichagua na wabia wanaotekeleza mpango huu. Na taarifa hizi zitatumika kwa ajili ya shughuli za mpango huu na si vingenevyo.

Meseji za CarePay

5.6 Kwa kutumia ICHFya kieletroniki utakuwa unatumiwa taarifa au matangazo mbalimbali pia tafiti kutoka CarePay kwa njia ya SMS au kupigiwa simu. Aidha una haki ya kujitoa pindi unapohitaji kufanya hivyo. Piga *150*30# nenda “matengenezo” au piga huduma kwa wateja namba 0800754002

Kushirikishwa taarifa zako kwa wadau wasio wa Mpango huu

5.7 CarePay haitatoa taarifa zako zozote kwa wasio wadau wa moja kwa moja wa Mpango huu bila ruhusa yako ila TU kama ilivyoelezewa na kuelekezwa katika masharti na vigezo katika mkataba huu kisheria kwa ajili ya shughuli za kiundeshaji za ICHF ya kieletroniki chini ya CarePay. CarePay itabakia kuwajibika kutunza taarifa zako wakati wote.

5.8 CarePay inaweza kushirikisha taarifa za mtegemezi wako katika masuala yatokanayo na gharama ya matibabu na huduma za afya zilizopatiwa kwake /kwao, madai na malipo yaliyofanyika, gharama za makato zilizofanyika. CarePay haitatoa taarifa za zozote za kitabibu ikiwemo historia yake ya matibabu ambayo imeshawahi kufanyika LABDA iwe imeombwa na mtegemezi wako mwenyewe.

Muda wa Kuhifadhi Taarifa zako

5.9 CAREPAY wanaweza kuweka/kuhifadhi taarifa zako kwa muda usiozidi miaka saba kama inavyotakiwa kisheria. Una haki na unaweza kupata taarifa zako zitokanazo na mpango huu pindi utakapozihitaji kwa kupiha simu namba 0800754002

Utafiti

5.10 CarePay inabakia kwa na haki kisheria kutumia taarifa zinazopatikana katika mpango huu na repoti zake kushirikisha wadau wake wa maendeleo bila ya kutumia majina ya washiriki (wagonjwa/wanufaika wa programu hii). Taaifa hizi pia zatatumiwa katika shughuli za kiuendeshaji za CarePay ikiwa na lengo la kufanya tahimini ili kuboresha ubora na upatikanaji wa huduma za afya chini ya programu mbalimbali zilizo chini ya ICHF ya kieletroniki.

Mengineyo katika masuala ya taarifa

5.11 CarePay inabakia kwa na haki kisheria kutumia taarifa zinazopatikana katika mpango huu na kuzitoa hadharani bila ya kutaja majina ya washiriki (wagonjwa/wanufaika wa programu hii) ikiwamo wadau wake ikiwemo serikali ya Jamuhuri ya Kenya. Hii itaweza kutaarifiwa kuwa moja ya program zinaozendeshwa chini ya ICHF ya kieletroniki hivyo taarifa juu huduma za afya zilizolipiwa na kutolewa ili kuboresha huduma, pia kwa masuala ya kitakwimu na kitafiti.

5.12 CarePay imeasili njia madhubuti za kitaalamu na kisheria za kudhibiti na kulinda taarifa zako binafsi hivyo kutoweza kudukuliwa wala kutumiwa na watu /taasisi zisizo husika.

Haki zako

5.13 Una haki ya kujitoa katika Mpango huu wakati wowote kwa kuwasiliana na huduma kwa wateja wa ICHF ya kieletroniki kwa kupiga namba 0800754002.

5.14 Pia kama ukipenda kuhakiki taarifa zako au wategemezi wako tafadhali wasiliana na huduma kwa wateja ya ICHF namba 0800754002.

6 TAHADHARI

- 6.1 Ingawa PharmAccess na wabia wa Mpango huu (ICHF ya kieletroniki) watafanya jitihada za kulinda taarifa zako zote kitaalamu na kwa uangalifu wa hali ya juu bado inapenda kutoa angalizo kua kushiriki katika mpango na utoaji wa taarifa zako ni kwa usalama wako mwenyewe. PharmAccess au CarerPay haitahusika na upotevu au uharibu wa taarifa zozote utakaohusishwa kutokana kutumia akaunti yako ya kidigitali ya bima afya kupitia virusi, tojans, n.k PharmAccess haitahusika na wizi wowote wa kifisadi kupitia mtandao wa simu ya mkononi /namna nyinginyeo itakayopelekea kuibiwa fedha zako katika akaunti yako ya kifedha ya simu ya mkononi.
- 6.2 Unawajibika katika kufanya marekebisha ya taarifa zako katika ICHF ya kieletroniki
- 6.3 Kwa kupata huduma za afya kupitia mpango huu (ICHF) unatafsiriwa kua umekubali kujiunga na mpango huu bila ya kushurutishwa na hivyo huna haki kisheria kuishitaki PharmAccess au CarePay katika hilo.
- 6.4 Kwa kushiriki kwako unakubali kua hospitali na waajiri wake wote hawatahusika na upotevu au uharibifu utokanao na;
- 6.4.1 Tukio lolote liloshirikisha nguvu nje ya uwezo au uelewa wa watoa huduma hospitalini yakiwemo ugaidi, uadui, mashitaka ya viwanda
- 6.4.2 Uharibifu wowote ule au upotevu wa taarifa zako kwenye simu yako utokanao na programu haribifu, virusi, Trojans, kutoka katika vifaa vya kidigitali kwenda kwenye simu yako unayoitumia kwa program ya ICHF .
- 6.4.3 Upotevu wowote ule utakaotokana na kutopata taarifa sahihi au kupata huduma kuliko nje ya uwezo wa CarePay kusaidia.
- 6.4.4 Upotevu wowote kutoka katika mifumo ya teknohama nje ya CarePay
- 6.5 CarePay haitahusika na vitendo vyovyote vya kifisadi au wizi wa kimitandao utakaotohusisha upotevu wa fedha zako katika akaunti yako ya kifedha ya simu ya mkononi.
- 6.6 CarePay haitahusika na vitendo visivyo vya kiungwana vitakavyofanywa na watoa huduma wanaoshiriki Mpango huu wakati wa kupata huduma.

7 HAKI YA KUJITOA KATIKA MKATABA HUU

- 7.1 Aidha Wewe (Mnufaika), PharmAccess na CarePay mna haki ya kusitisha utoaji wa huduma za afya kupitia mpango huu wa kutumia akaunti ya kidigitali ya bima ya Afya wakati wowote. Hili linaweza kufanikishwa kama ifuatavyo-
- 7.2 Tafadhali piga namba ya simu 0800754002 ili kutolewa au kujitoe mwenyewe kwa kupiga *150*30#. Chagua ICHF kisha TOKA
- 7.3 Ikiwa umejitoe katika mpango huu, utaendele kupata huduma za afya kwa njia ya kawaida

8 MIGOGORO NA UTATUZI KISHERIA

- 8.1 Kama utata au mgogoro wowote unaohusiana na mpango huu unaweza kuwasiliana na dawati la huduma kwa wateja la ICHF kwa kupiga simu namba 0800754002
- 8.2 Migogoro yoyote itakayojitokeza katika Mpango au itakanayo na masharti na vigezo ainishwa katika mkataba itajadiliwa na pande zote mbili kama invyotakiwa.
- 8.3 Uamuzi utakaoafikiwa na baraza la usuluhishi huo ndio utakua usuluhishi wa mwisho kwa pande zote mbili.
- 8.4 Vigezo na masharti haya yote yataongozwa chini ya sheria za nchi ya Tanzania

9 MABADILIKO YA MASHARTI NA VIGEZO VYA MPANGO HUU

- 9.1 Hata hivyo, katika vigezo na masharti tajwa, CarePay anabakia kua na haki ya kutunza, kuondoa au kuondoa upatikanaji wa bidhaa, maudhui au vitu vingine vihusivyo Mpango wa kulipia huduma ya

bima ya afya kwa kutumia simu ya mkononi muda wowote ule bila ya kutoa taarifa. Pia CarePay wanaweza kusitisha au kupunguza baadhi ya upatikanaji wa huduma zilizomo katika mpango huu bila taarifa yoyote kwako au kuwajibishwa.

10 AKAUNTI NA TAARIFA ZAKE YOUR ACCOUNT AND ACCOUNT INFORMATION

10.1 Tafadhali usitoe taarifa za akaunti yako kwa mtu mwingine. Unawajibika kutunza taarifa zako zote ikiwemo usalama wake. Vitendo vyovyote vitakavyojitokeza dhidi ya akaunti yako tafadhali watarifu CarePay mapema. Aidha PharmAccess hawatawajibika kwa upotevu wowote utokanao nan a kudukuliwa/kuchukuliwa/kutumiwa taarifa zako kwenye akaunti yako bila ya ruhusa yako.

10.2 Isipokuwa imesemwa vinginevyo, la sivyo taarifa, promosheni, bonas na mafao mengineyo yapo katika programu husika. Taarifa zitokanazo na kutumia menyu ya USSD au mobile application hazina mashiko au athari kisheria na zinatoa tu muhtasari wa masharti na vigezo vya program husika.

11 MENGINEYO

- 11.1 Masharti na vigezo vilivyobainishwa katika mkataba huu ni mapya na hakuna uhusiano na mikataba mingineyo ambayo ulishawahi kuingia na CarePay.
- 11.2 Aidha unaweza kuathirika na masharti na vigezo yakayongezeka kutokana na huduma za mshiriki mwenza katika Mpango huu
- 11.3 Ikiwa sehemu ya vigezo na masharti yatakua batili au kutoweza kutekelezeka, kipengele husika kitajadiliwa na kuakisiwa kisheria bila kupoteza/kuathiria ualisia na maana yake iliyokusudiwa hapo awali.